Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

 Username:
 Password:
 
หน้าหลัก ประวัติสมาคมฯ ข่าวสาร เกมส์ กิจกรรมแข่งขัน สินค้า คำถามต่างๆ รางวัลเกียรติยศ สมัครงาน ติดต่อสมาคมฯ
 
คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ขึ้น

 
 
 
 
ปกรณ์โชว์ฟอร์มคว้าแชมป์ 2 สมัยซ้อน ขณะที่สินชัยเอาชนะที่เจ็ดซูโดกุโลกจากจีน

ปิดฉากอย่างสวยงาม เมื่อนักกีฬาไทย ปกรณ์ เนมิตรมานสุข คว้าแชมป์ครอสเวิร์ดเกมโดยเอาชนะคู่แข่งจากออสเตรเลีย David Eldar ไปแบบสบาย 2 เกมรวด และสินชัย รุ่งแสงรัตนชัย คว้าแชมป์ซูโดกุนานาชาติ เอาชนะ นักกีฬาซูโดกุจากจีนซึ่งมีดีกรีอันดับเจ็ดของโลก ขณะที่รางวัลไฮไลท์อย่างถ้วยคะแนนรวมโรงเรียนรุ่นประถมตกเป็นของร.ร.อนุบาลสุธีธร จ.นครปฐม เจ้าเก่า และรุ่นมัธยมเป็นของร.ร.เทพศิรินทร์ กรุงเทพฯ ตามคาด

รายชื่อผู้ชนะเลิศ ในการแข่งขัน 

25th  Brand’s  Crossword  Game  King’s cup  2010

วันที่ 20 มิถุนายน 2553 

Royal  Paragon  Hall @ Siam  Paragon

______________________________________________ 

 

การแข่งขันประเภทพิคแอนด์แพร์ เกมจับคู่ภาพเหมือน  

1.รุ่นนักเรียน-ประชาชนทั่วไป

ชนะเลิศ ได้แก่    วธู  วาสนสิริ

อันดับที่ 2 ได้แก่  เกศสรินทร์  พรมมะ  จาก ร.ร.ศรีเอี่ยมอนุสรณ์ กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่  จักรพงศ์  มะลิล้อม จาก ร.ร.จำนงค์วิทยา กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทโฟร์สตาร์  เกมหยอดเหรียญครบสี่   

1.รุ่นนักเรียน-ประชาชนทั่วไป 

ชนะเลิศ  ได้แก่   จิรัฎฐ์  บุญอำนวยวิทยา จาก ร.ร.อัสสัมชัญ กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ กรวิชญ์  กำปั่นทอง จาก ร.ร.อัสสัมชัญศรีราชา จ. ชลบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ อรรคพล  ไพบูลย์ศิริ จาก ร.ร. เทพศิริทร์ กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทโกลด์ฟิงเกอร์ เกมมือทองทลายตึก

1.รุ่นนักเรียน-ประชาชนทั่วไป 

ชนะเลิศ  ได้แก่   วรภพ  เติมเดชศรีสกุล จาก ร.ร.ปทุมคงคา กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช.พัชรเมศร์  อมรศิริอาภรณ์ จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร จ.นครปฐม

อันดับที่ 3 ได้แก่ พริษฐ์  เลาหวิวัฒนาวงศ์ จาก ร.ร.เทพศิริทร์ กรุงเทพฯ

การแข่งขัน ประเภทซูโดกุ  เกมถอดรหัสปริศนาตัวเลข  

1.รุ่นสมัครเล่น 

ชนะเลิศ  ได้แก่   ศิรินทร์  ตั้งพรไพบูลย์ จาก ร.ร.เตรียมอุดมศึกษา  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ พรภวิษย์ กิจปกรณ์สันติ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ประณตสุข  ศรีติมลคล

 

การแข่งขัน ประเภทซูโดกุ  เกมถอดรหัสปริศนาตัวเลข

1.รุ่นประชาชนทั่วไป 

ชนะเลิศ  ได้แก่   นาย สินชัย  รุ่งแสงรัตนกุล จาก ประเทศไทย

อันดับที่ 2 ได้แก่ Miss Chen Cen จาก ประเทศจีน

อันดับที่ 3 ได้แก่ นายพิพัฒน์  ผลวิมลธรรม จาก ประเทศไทย

 

การแข่งขัน ประเภทคำคม เกมต่ออักษรภาษาไทย 

1.รุ่นประถมศึกษาตอนต้น 

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช.พิชญตม์  ฉินพลิกานนท์ คู่กับ  ด.ช.คณิศร  โพธิสาร

                      จาก ร.ร.อัสสัมชัญสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ญ.ชาลิสา  ศรีสุขจร คู่กับ  ด.ญ.นันทิชา  กิติศักดิ์ไชยกุล

                     จาก ร.ร. อนุบาลสุธีธร  จ.นครปฐม                            

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ญ.สริตา  โยกุล คู่กับ  ด.ญ.สามินี  ปุตตธรรมกุล

                     จาก ร.ร. อนุบาลสุธีธร  จ.นครปฐม

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ญ.ภัคมัย  แจ้งบางใหญ่ คู่กับ  ด.ญ.ปรายฟ้า  ชัยวิฑูอนุกูล

                     จาก ร.ร.มงคลกุลวิทยา  จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ช.ปริชัย  หิริญธารา คู่กับ  ด.ช.ปวีณ์กร  นิ่มนวล

                     จาก ร.ร.อัสสัมชัญสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ


การแข่งขัน ประเภทคำคม เกมต่ออักษรภาษาไทย 

1.รุ่นประถมศึกษาตอนปลาย 

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ญ. วลักษณ์สุดา  พุฒนอก คู่กับ  ด.ญ. สุรีวรรณ  แสนกั้น

                     จาก ร.ร. บ้านหนองบัว จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช. อภิวัฒน์  มัคคีธรรม คู่กับ  ด.ช. วีรเศรษฐ์  พนาสุวรรณกุล

                     จาก ร.ร. อัสสัมชัญสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ 

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช.คณาธิป  จงมีความสุข คู่กับ  ด.ช.ศรุต  ชวศุภกุล

                     จาก ร.ร. อัสสัมชัญสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ญ.สัตตกมล  จิตชัยภูมิ คู่กับ  ด.ญ.ลลิตา  ลิ้มประยูรสวัสดิ์

                     จาก ร.ร.มารีย์วิยา  จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ญ.กาญจนา  สังข์กลม คู่กับ  ด.ญ.สาวิตรี แฟสันเทียะ

                     จาก ร.ร.บ้านหนองบัว  จ.นครราชสีมา

 

การแข่งขัน ประเภทคำคม เกมต่ออักษรภาษาไทย 

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนต้น

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช. ณรงค์ศักดิ์ ดาตา คู่กับ  ด.ช. วิชยุตม์  ศิริธนาศาสตร์

                     จาก ร.ร. อัสสัมชัญสมุทรปราการ  จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช.นลธวัช  สุพรรณพงศ์ คู่กับ  ด.ช. เจริญชัย  บุตรสา

                     จาก ร.ร. สมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต  จ.กาญจนบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช. จิตติพร  หมีทอง คู่กับ  ด.ช.ชนาธิป  เนตรประไพ

                     จาก ร.ร. อัสสัมชัญสมุทรปราการ  จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ช.พีรดนย์  มานะกิจจานนท คู่กับ  ด.ช. สิปปริชญ์  ศรีอินทร์

                     จาก ร.ร.ชลราษฎรอำรุง  จ.ชลบุรี

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ญ.พิมพ์สิรี  เพ็ชรวิจิตร

                     จาก ร.ร.สาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทคำคม เกมต่ออักษรภาษาไทย 

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลาย  โอเพ่น

ชนะเลิศ  ได้แก่   นายวีรภัทร  กริ่งสันเทียะ จาก ร.ร. ขอนแก่นวิทยายน จ.ขอนแก่น

อันดับที่ 2 ได้แก่ นางสาว เพชรสิริ  เพ็ชรวิจิตร  จาก UC  Berkeley  , USA.

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ญ.พิมพิศา  เพ็ชรวิจิตร จาก ร.ร. สาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ วิมลศิริ  คิ้วทรัพย์เจริญ จาก ร.ร.สตรีสมุทรปราการ  จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 5 ได้แก่ นายศิกวัส  กริ่งสันเทียะ จาก มหาวิทยาลัยขอนแก่น จ.ขอนแก่น

 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ

1.รุ่นประธมศึกษาตอนต้น

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช. ฉัตรชัย  ชัยตระกูลทอง คู่กับ  ด.ช. ธรรศ  ศรีวิลัย

                     จาก ร.ร. อัสสัมชัญศรีราชา  จ.ชลบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ญ. ณัฐธิดา  ราชกรม คู่กับ  ด.ช. ธนสร  ธัมพาณิชย์สกุล

                    จาก ร.ร. ปัญญาศักดิ์  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช. เบียร์  เกิดปากแพรก คู่กับ  ด.ช.ตะวัน  ลิ้มอุไร

                    จาก ร.ร. จำนงค์วิทยา  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ช.อติรุจ  กรีแสง คู่กับ  ด.ช. อนล  ตันตยานนท์

                     จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร จ.นครปฐม

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ช. วิทวัส  โพธิ์ชัย

                     จาก ร.ร.จำนงค์วิทยา กรุงเทพฯ

 

 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ

1.รุ่นประธมศึกษาตอนปลาย

ชนะเลิศ  ได้แก่  ด.ช. ณัฐดนัย  เจริญนนทรัตน์ จาก ร.ร. วัดมโนรม  จ.ชลบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช. ฐิติวัฒน์  ลิ้มพัฒน์นันท์ คู่กับ  ด.ช. สิริชัย  ชูจันทร์

                     จาก ร.ร. จำนงค์วิทยา  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช. สุรศักดิ์  กลิ่นจันทร์ คู่กับ  ด.ช.จิรายุ  ปิ่นปัก

                     จาก ร.ร. จำนงค์วิทยา  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ช.ไกรวิชญ์  แสงภา คู่กับ  ด.ช. จีราวัฒน์  เกตุแก้ว

                     จาก ร.ร.สกลวิทยา จ.นครปฐม

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ช. ธนัทบดี  สิริวิวัฒน์ธน คู่กับ  ด.ช. ธนธรณ์  ตรีธนเศรษฐกุล

                     จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร  นครปฐม

 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนต้นหญิง

ชนะเลิศ  ได้แก่   จันจิรา  จันทร์ละมูล คู่กับ  เมธาวี  ศรีสองเมือง

                      จาก ร.ร. วังน้ำเย็นวิทยาคม  จ.สระบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่ สุภาพร  มั่งสมบูรณ์ คู่กับ  ชลธิชา  นุ่นคง

                     จาก ร.ร. สารสาสน์พัฒนา  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ปภาวี  อุดมกอง คู่กับ  ณิชกานต์  อุนเกษม

                      จาก ร.ร. มารีย์วิทยา  จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 4 ได้แก่ วิกานดา  เอื้อการณ์

                     จาก ร.ร.มารีวิทยาศรีมโหสถ จ.ปราจีนบุรี

อันดับที่ 5 ได้แก่ จารุวรรณ  สุวรรโณ คู่กับ  อนันทพร  สุวรรโณ

                     จาก ร.ร.มารีวิทยาศรีมโหสถ จ.ปราจีนบุรี

 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนต้นชาย

ชนะเลิศ  ได้แก่   ผไท  บุญญพลานันท์ คู่กับ  ธนกิจ

                      จาก ร.ร. มารีย์วิทยา  จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 2 ได้แก่ ธนพล  พงษ์สุวโรจน์ คู่กับ  นิธิชัย  คาดการไกล

                     จาก ร.ร. เทพศิรินทร์  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช.อัครวุฒิ  แสงดี คู่กับ  ด.ช.ชินวัตร  โค้วธนพงศ์

                     จาก ร.ร. เบญจมราชรังสฤษฎิ์  จ.ฉะเชิงเทรา

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ช.ชัยวิทย์  ชูวิทย์ตรัยเมธา คู่กับ  ด.ช.วิษณุ  ศรีสุวรรณ

                    จาก ร.ร.ปรีชานุศาสน์ ชลบุรี

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ช.อรรณพ  แจ้งเกิด

                     จาก ร.ร.มารีวิทยาศรีมโหสถ จ.ปราจีนบุรี

 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ 

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลายหญิง

ชนะเลิศ  ได้แก่   นางสาว ชวัญชนก  หันทยุง จาก ร.ร. เบญจมราชรังสฤษฎิ์ จ.ฉะเชิงเทรา

อันดับที่ 2 ได้แก่ นางสาว ปริยฉัตร  ยศจนา จาก ร.ร. สาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ นางสาว ศยามล  อึ๊งภากรณ์  จาก ร.ร. เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ นางสาว เชาวน์ณัฏฐ์  บุญฟัก จาก ร.ร.หอวัง  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 5 ได้แก่ นางสาว นพนิต  เพียรมานะ จาก ร.ร.อิสลามสันติชน กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท เกทต่อเลขคำนวณ 

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลายชาย

ชนะเลิศ  ได้แก่   นายพิสิษฐ์  คันธวัฒน์ จาก ร.ร. มารีย์วิทยา จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 2 ได้แก่ นาย เคน  อิเกดะ จาก ร.ร.เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ พีรพัฒน์  จั่นขาว จาก ร.ร. เทพศิรินทร์ กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ กิติเชษฐ์  ตันวนรัตน์สกุล จาก ร.ร.รัตนโกสินทร์สมโภชบางขุนเทียน กรุงเทพฯ

อันดับที่ 5 ได้แก่ นายพีรพัฒน์  หล่อพัฒนเกษม จาก ราชสีมาวิทยาลัย  จ.นครราชสีมา


การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท เกทต่อเลขคำนวณ 

1.รุ่นประชนชนทั่วไป

ชนะเลิศ  ได้แก่   นายวัชรพันธุ์  วัชรางกูลพิพัฒน์ จาก จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ นาย ฐากูร  แต่ยินดี จาก มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ วัรภัทร  พุฒิเมธปัญญาพร จาก ร.ร. อัสสัมชัญ  กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นอนุบาล

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช.เสฏฐวุฒิ  วรพันธ์ จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร   จ.นครปฐม

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช.อัครวิชญ์  ปิ่นโมธา จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร   จ.นครปฐม

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช.ณัฐชานนท์  โสนุช จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร   จ.นครปฐม

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นป. 1-2

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช.ธัชธนินท์  ลีเชี่ยวยุวสรณ์ จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร   จ.นครปฐม

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ญ. วลัยพรรณ  ติรนันทนากร จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร   จ.นครปฐม

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ญ.ฐานิดา  วัฒนะนุพงษ์ จาก ร.ร.อนุบาลสุธีธร   จ.นครปฐม

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นประธมศึกษาตอนต้น

ชนะเลิศ  ได้แก่   ธิติ  แซ่โง้ว คู่กับ  กรรพี  สุทธิเจริญพาณิชย์

                     จาก ร.ร. อัสสัมชัญแผนกประถม  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ วิศรุต  นามลา คู่กับ  พีรวิชญ์  พงษ์ภมง

                     จาก ร.ร.เฟื่องฟ้าวิทยา จ.ปทุมธานี

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช.อัครวิทย์  โชคชัยธรรม

                     จาก ร.ร. แสงโสม  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ญ. พรทิพย์  ด่านสกุลเจริญชัย คู่กับ  ด.ญ.พิชญ์รัตน์  สินรักษา

                     จาก ร.ร.ฮั่วเคี้ยววิทยา  จ.ขอนแก่น

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ช.อรุณรักษ์  แหวนเครือง คู่กับ  ด.ช.สุพรรษา  จินดายู

                     จาก ร.ร.มารีย์วิทยา จ.นครราชสีมา

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นประธมศึกษาตอนปลาย

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ญ.ภัทรานิษฐ์  พรหมอารักษ์ คู่กับ  ด.ช. ศิริวัฒน์  สุทธะพันทุ

                     จาก ร.ร. สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายประถม)  จ.มหาสารคาม

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช.มิน ซู กิม

                     จาก ร.ร.อัสสัมชัญศรีราชา  จ.ชลบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช.ธรรมรัตน์  บุญอำนวยวิทยา คู่กับ  ด.ช. พชร  รามศิริ

                    จาก ร.ร. อัสสัมชัญแผนกประถม  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ช.ณัฐภัทร  ยุธาชิต คู่กับ  ด.ช. วรากรณ์  ศิริวิกุล

                     จาก ร.ร.อนุบาลนครราชสีมา   จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ช.ภูมิภัทร  ฉันทวานิช

                     จาก ร.ร.อัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นประธมศึกษาตอนต้นหญิง

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ญ.กมลวรรณ  พรรณาพัฒน์ชัย คู่กับ  ด.ญ.ทักษพร  แป้นเกิด

                      จาก ร.ร. นวมินทราชินูทิศเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ญ. กรานต์เงิน  วัฒนสุข คู่กับ  ด.ญ. ชญานุตน์  รัตนบุรี

                     จาก ร.ร. นวมินทราชินูทิศเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ญ.สิริภัทรา  พรหมทา คู่กับ  ด.ญ.คุณิตา  จันทร์ถง

                     จาก ร.ร. สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม  จ.มหาสารคาม

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ญ.ทิชากร  วิริยะ คู่กับ  ด.ญ. อรวรรณ  เพชรสูงเนิน

                     จาก ร.ร.สีคิ้ว “สวัสดิ์ผดุงวิทยา” จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ญ.จิระภา  กันหาลา คู่กับ  ด.ญ.กมลชนก  คำเทศ

                     จาก ร.ร.หนองหญ้าปล้องวิทยา  จ.เพชรบุรี

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนต้นชาย

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช. ปัตติภูมิ  กรประเสริฐ คู่กับ  ด.ช.ภานุวิชญ์  เริงไธสง

                     จาก ร.ร. อำนวยวิทย์ จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช.ณัฐพงศ์  พลทิพย์

                     จาก ร.ร. สาธิต มศว.ประสานมิตร กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช.ธรณ์เทพ  สร้อยสูงเนิน คู่กับ  ด.ช.กฤตยชญ์  สำราญเวชพร

                     จาก ร.ร. ราชสีมาวิทยาลัย   จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ช.นุติ  สุริ คู่กับ  ด.ช.จิรนันท์  จันทร์ดา

                     จาก ร.ร.มารีย์วิทยา จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 5 ได้แก่ ด.ช. ทศพร  วอนเกิด จาก ร.ร. นวมินทราชินูทิศ  เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ จ.สมุทรปราการ

                      คู่กับ  ด.ช. สิทธิพันธ์  พันธุ์ทอง จาก ร.ร. สภาราชินี  จ.ตรัง

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลายหญิง

ชนะเลิศ  ได้แก่   นางสาวสิรินภา  ศรีนอนิล จาก ร.ร. คอนสารวิทยาคม จ.ชัยภูมิ

อันดับที่ 2 ได้แก่ นางสาวสิริวิมล  ศรีนอนิล จาก ร.ร. คอนสารวิทยาคม จ.ชัยภูมิ

อันดับที่ 3 ได้แก่ นางสาวธนพร  เทียรฆโรจนกุล จาก ร.ร. สตรีวัดมหาพฤฒาราม  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่ นางสาวณัฐฑิญา เมฆะวรากุล จาก ร.ร.บดินทรเดชา กรุงเทพฯ

อันดับที่ 5 ได้แก่ นางสาวเอริณ  พันธิสุนทร จาก ร.ร.เซนต์โยเซฟคอนแวนต์  กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลายชาย

ชนะเลิศ  ได้แก่   นาย จรัส  วรพจน์พิศุทธิ์ จาก ร.ร. อัสสัมชัญ  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ นายปรีดี  คงธนารัตน์ จาก ร.ร. อัสสัมชัญ กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช.ตะวัน  แพผลศิริ จาก ร.ร. วัดทรงธรรม  จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 4 ได้แก่ ด.ช.ธนพงษ์  เทียมศรี จาก ร.ร.ธงชัยวิทยา จ.ประจวบฯ

อันดับที่ 5 ได้แก่ นายศิณาภร  พัฒนสุวรรณา จาก ร.ร. วัดทรงธรรม  จ.สมุทรปราการ

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นสมัครเล่น

ชนะเลิศ  ได้แก่   ศิวพงษ์  ตันศรีวงษ์ จาก มหาวิทยาลัยนเรศวร   จ.พิษณุโลก

อันดับที่ 2 ได้แก่ รวิวรรณ  มโนผาบ  จาก มหาวิทยาลัยเชียงใหม่  จ.เชียงใหม่

อันดับที่ 3 ได้แก่ กฤษดากร  สังข์ทอง จาก ร.ร. ส.มก.  กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1. Handicap ครอสเวิร์ดเกม รุ่นโอเพ่นนานาชาติ

ชนะเลิศ  ได้แก่   Odette  Carmina  Rio จาก Philippines

อันดับที่ 2 ได้แก่ Dianne  Ward จาก Australia

อันดับที่ 3 ได้แก่ ธนศักดิ์  ศุภพิบูลย์กุล จาก มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ  กรุงเทพฯ

 

รางวัลถ้วยคะแนนรวมโรงเรียนในระดับประถมศึกษา  ได้แก่

ชนะเลิศ  ได้แก่   ร.ร.อนุบาลสุธีธร  จ.นครปฐม

อันดับที่ 2 ได้แก่  ร.ร.อัสสัมชัญสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ

อันดับที่ 3 ได้แก่  ร.ร.จำนงค์วิทยา  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่  ร.ร.อัสสัมชัญศรีราชา  จ.ชลบุรี

อันดับที่ 5 ได้แก่  ร.ร.อัสสัมชัญแผนกประถม  กรุงเทพฯ

 

รางวัลถ้วยคะแนนรวมโรงเรียนในระดับมัธยมศึกษา  ได้แก่

ชนะเลิศ  ได้แก่  ร.ร.สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม จ.มหาสารคาม

อันดับที่ 2 ได้แก่  ร.ร.เทพศิรินทร์ กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่  ร.ร.อัสสัมชัญ  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 4 ได้แก่  ร.ร.มารีย์วิทยา จ.นครราชสีมา

อันดับที่ 5 ได้แก่ ร.ร.คอนสารวิทยาคม จ.ชัยภูมิ

                    ร.ร.นวมินทราชินูทิศ  เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ จ.สมุทรปราการ

                    ร.ร.เตรียมอุดมศึกษา  กรุงเทพฯ

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นโอเพ่นนานาชาติ

ชนะเลิศ  ได้แก่          ปกรณ์ เนมิตรมานสุข

อันดับที่ 2 ได้แก่         David  Eldan

อันดับที่ 3 ได้แก่         Nigel  Richards

อันดับที่ 4 ได้แก่         Odette  Carmina  Rio

อันดับที่ 5 ได้แก่         มารุต  ศิริวังโส

อันดับที่ 6 ได้แก่         โกมล  ปัญญาโสภณเลิศ

อันดับที่ 7 ได้แก่         จักกริช  กล้าผจญ

อันดับที่ 8 ได้แก่         ธนศักดิ์  ศุภพิบูลย์กุล

อันดับที่ 9 ได้แก่         Chris  May

อันดับที่ 10 ได้แก่       Jason  Katz  Brown


 

 

 




Home | About us | News | Games | Events | Products | F.A.Q. | Hall of Fame | Jobs | Contact us




Thailand Crossword Facebook