Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

 Username:
 Password:
 
หน้าหลัก ประวัติสมาคมฯ ข่าวสาร เกมส์ กิจกรรมแข่งขัน สินค้า คำถามต่างๆ รางวัลเกียรติยศ สมัครงาน ติดต่อสมาคมฯ
 

 
 
 
 
เทพศิรินทร์และอัสสัมชัญศรีราชาแรงหยุดไม่อยู่ คว้าถ้วยต่อเนื่องในงานภาคตะวันออกและภาคกลาง

                การแข่งขันไซเบอร์ดิกครอสเวิร์ดเกมชิงแชมป์ภาคตะวันออก-ภาคกลาง ครั้งที่ 10 จบลงไปอย่างดุเดือด หลังจากที่การแข่งขันดำเนินมาตั้งแต่วันที่ 17-18 กรกฎาคม ณ ศูนย์การค้าแปซิฟิคพาร์ค ศรีราฃา จังหวัดชลบุรี นักกีฬาจากหลากหลายสถาบันร่วมชิงชัยจนเบียดแปซิฟิคฮอลล์ ผลสุดท้าย ทัพนักกีฬาจากเทพศิรินทร์และอัสสัมชัญศรีราชาเจ้าเก่า สามารถรักษามาตรฐานคว้าแชมป์ถ้วยรวมไปครองในรุ่นมัธยมและรุ่นประถมศึกษา ตามลำดับ

                ไฮไลท์ของงานนี้ก็คงหนีไม่พ้นการแข่งขันครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท และคำคมในรุ่นโอเพ่น โดยแชมป์ของแต่ละประเภทได้แก่ โกมล  ปัญญาโสภณเลิศ พีรวิชณ์  ธนพิเชษฐ์  และ ชานนท์ ดาตา ตามลำดับ

                ส่วนการแข่งขันครั้งต่อไป สมาคมยังคงเดินหน้าจัดการแข่งขันในเขตภูมิภาค ซึ่งครั้งต่อไปจะเป็นการแข่งขันชิงแชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 12 ในวันที่ 21-22 สิงหาคม 2553 ณ MCC HALL เดอะมอลล์นครราชสีมา ตั้งแต่เวลา 9.00-18.00 ทั้งวันเสาร์และอาทิตย์ อาจารย์และน้องๆ ภาคอีสาน เริ่มเตรียมฟิตซ้อมกันไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ เพื่อสร้างผลงานให้ดีได้เลย

               สำหรับผู้ชนะในแต่ละรุ่นมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

การแข่งขันประเภทปริศนาอักษรไขว้ภาษาไทย   

รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นประถมศึกษาปีที่ 6

ชนะเลิศ ได้แก่    ษมากร  มหาวงศ์  จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา  จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่ เวธกา   โลกธรรมรักษ์  จากโรงเรียนกุญแจคริสเตียนวิทยา จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ เตโชพฤต  วีระพงศ์พร  จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จังหวัด ชลบุรี

การแข่งขันประเภทปริศนาอักษรไขว้ภาษาไทย   

รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6

ชนะเลิศ  ได้แก่ พินิจพงษ์  จรรยาลิขิต จากโรงเรียนเทพศิรินทร์   จาก กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่  นฤดม  สินอุดม จากโรงเรียนเทพศิรินทร์  จาก กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ปัญญาสังขประมุท จากโรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต จังหวัดกาญจนบุรี

การแข่งขันประเภท Crossword Puzzle 

รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นประถมศึกษาปีที่ 6

ชนะเลิศ  ได้แก่ มินซู  กิม จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่  ณัฐพงษ์  คณาวัฒนกุล จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ ธาวิน  จิระไชย  จากโรงเรียนกุญแจคริสเตียน จังหวัดชลบุรี

การแข่งขันประเภท Crossword Puzzle 

รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6

ชนะเลิศ  ได้แก่ สุพัตรา  วิเลียมส์ จากโรงเรียนกบินทร์บุรี  จังหวัดปราจีนบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่  ธนานนท์  บุญครอง จากโรงเรียนเทพศิรินทร์  กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ศุภวิชญ์  ล้ำเลิศกิตติกุล จากโรงเรียนชลราษฎรอำรุง

การแข่งขัน ประเภทคำคม เกมต่ออักษรภาษาไทย 

1.รุ่นประถมศึกษา

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช. อิทธิโชติ  ชาญชัยวรวิทย์ คู่กับ ด.ช. วีรเศรษฐ์  พนาสุวรรณกุล

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ             จังหวัดสมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช. อภิวัฒน์  มัคคีธรรม คู่กับ ด.ช. ศรัณย์  ชวศุภกุล

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ            จังหวัดสมุทรปราการ

อันดับ 3 ได้แก่ ด.ช. พิชญุตม์  ฉิมพลีกานนท์  คู่กับ ด.ช. คณิศร โพธิสาร

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ             จังหวัดสมุทรปราการ                        

2. รุ่นมัธยมศึกษาตอนต้น

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช. ณรงค์ศักดิ์  ดาตา คู่กับ ด.ญ. จิตติพร  หมีทอง

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ             จังหวัดสมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ เจริญชัย  บุตรสา  คู่กับ นลธวัช  สุพรรณพงศ์

                                จากโรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต จังหวัดกาญจนบุรี                          

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ญ. พิมพ์สิรี  เพ็ชรวิจิตร

                                จากโรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์    กรุงเทพฯ

การแข่งขัน ประเภทคำคม เกมต่ออักษรภาษาไทย 

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลาย -โอเพ่น

ชนะเลิศ  ได้แก่   ชานนท์  ดาตา  จากโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ  จังหวัดสมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ พิมพิศา  เพ็ชรวิจิตร จากโรงเรียน Charlotte High School     USA

อันดับที่ 3 ได้แก่ สันติพงศ์  ฟองแก้ว จากโรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต จังหวัดกาญจนบุรี

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ

รุ่นประถมศึกษา

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช. ศิรวิทย์  ธีระแนว

                                จากโรงเรียนปรีชานุศาสตร์              จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช. ณัฐดนัย  เจริญนนทรัตน์

                                จากโรงเรียนวัดมโนรม                      จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช. ณัฐภัทร  วัตนะกุล  คู่กับ ด.ช. ทัตพงศ์  วัฏฏะวรเวช

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา       จังหวัดชลบุรี 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนต้น

ชนะเลิศ  ได้แก่  ด.ช. ชัยวิทย์  ชูวิทย์ตรัยเมธา  

                                จากโรงเรียนปรีชานุศาสตร์              จังหวัด ชลบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช. อรรณพ         แจ้งเกิด

                                จากโรงเรียนมารีวิทยาศรีมโหสถ    จังหวัดปราจีนบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช. กฤษณะ        แก้วบุญไสย์  คู่กับ ด.ช. ชวิน  เอี่ยมวรวุฒิกุล

                                จากโรงเรียนเทพศิรินทร์                   กรุงเทพ

 

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท  เกมต่อเลขคำนวณ 

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลาย

ชนะเลิศ  ได้แก่   ชัยวัฒน์  ชูวิทย์ตรัยเมธา  จากโรงเรียนชลราษฎรอำรุง             จังหวัดชลบุรี       

อันดับที่ 2 ได้แก่ นฤดม  สินอุดม                    จากโรงเรียนเทพศิรินทร์                   กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ วีรภัทร  พุธิเมธปัญญาพร จากโรงเรียนอัสสัมัชญ                       กรุงเทพฯ

การแข่งขัน ประเภทเอแม็ท เกมต่อเลขคำนวณ 

รุ่นประชนชนทั่วไป

ชนะเลิศ  ได้แก่   นายพีรวิชณ์  ธนพิเชษฐ์                   จาก กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ นายอัฐวิช   นริศยาพร        จากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย             กรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ นายฐากูร   แต่ยินดี  จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ    กรุงเทพฯ

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นประถมศึกษา

ชนะเลิศ  ได้แก่   ด.ช. จักรวาล  ความชอบ  คู่กับ ด.ช. ศุภวิชญ์  สันติวงษ์

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา        จังหวัดชลบุรี       

อันดับที่ 2 ได้แก่ ด.ช. กฤติน  จันทร์สกุณี  คู่กับ ด.ช. ชญานนท์  กองผาสุก

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา        จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ ด.ช. ลัทธวัฒน์  ศุภศิริลักษณ์  คู่กับ ด.ช. ภัคพล  เจริญสันติสุข

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา       จังหวัดชลบุรี

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนต้น

ชนะเลิศ  ได้แก่   ปัตติภูมิ  กรประเสิรฐ คู่กับ ภาณุวิชญ์  เริงไธสง

                                จากโรงเรียนอำนวยวิทย์                    จังหวัดสมุทรปราการ

อันดับที่ 2 ได้แก่ หาญชัย  พฤฒิปัญญาสกุล  คู่กับ วิวัฒน์  ลิมาพร

                                จากโรงเรียนอำนวยวิทย์                    จังหวัดสมุทรปราการ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ธนพล  สมร่าง คู่กับ ภูรี   ณ ลำพูน

                                จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา        จังหวัดชลบุรี

 

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

1.รุ่นมัธยมศึกษาตอนปลาย

ชนะเลิศ  ได้แก่   ปรีดี       คงธนารัตน์         จากโรงเรียนอัสสัมชัญ                      กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ วรวุฒิ      ธำรงวรางกูล        จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา        จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 3 ได้แก่ จรัส         วรพจน์พิศุทธิ์       จากโรงเรียนอัสสัมชัญ                      กรุงเทพฯ

การแข่งขัน ประเภทครอสเวิร์ดเกม  เกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ   

รุ่นประชาชนทั่วไป

ชนะเลิศ  ได้แก่ โกมล       ปัญญาโสภณเลิศ         จากกรุงเทพฯ      

อันดับที่ 2 ได้แก่ อติรุจน์  ศักดิยากร                    จากกรุงเทพฯ

อันดับที่ 3 ได้แก่ ธชา         คู่วิรัตน์                   จากมหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ                กรุงเทพฯ

 

รางวัลถ้วยคะแนนรวมโรงเรียนในระดับประถมศึกษา  ได้แก่

ชนะเลิศ  ได้แก่   โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา              จังหวัดชลบุรี

อันดับที่ 2 ได้แก่  โรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ       จังหวัดสมุทรปราการ 

รางวัลถ้วยคะแนนรวมโรงเรียนในระดับมัธยมศึกษา  ได้แก่

ชนะเลิศ  ได้แก่  โรงเรียนเทพศิรินทร์                      กรุงเทพฯ

อันดับที่ 2 ได้แก่ โรงเรียนอัสสัมชัญ                       กรุงเทพฯ

 


 

 

 




Home | About us | News | Games | Events | Products | F.A.Q. | Hall of Fame | Jobs | Contact us




Thailand Crossword Facebook